![](http://science.swu.ac.th/Portals/22/Awards/2019/02/inventorday_2.jpg)
คณะวิทยาศาสตร์ ขอแสดงความยินดีแก่ “นางสาวพรฉัตร สุขเสงี่ยมกุล และ นางสาวกัญจน์รัตน์ เต็มสงสัย” นิสิตคณะวิทยาศาสตร์ สาขาวิชาชีววิทยา (วท.บ.) ชั้นปีที่ 4 ได้ผ่านการนำเสนอเอกสารเชิงแนวคิด / ผลงานสิ่งประดิษฐ์และนวัตกรรม “ระดับที่มีคุณภาพ” ระดับ 4 ดาว จาก สำนักงานคณะกรรมการวิจัยแห่งชาติ (วช.) เนื่องใน “งานวันนักประดิษฐ์” ระหว่างวันที่ 3 - 4 กุมภาพันธ์ 2562 ณ ศูนย์นิทรรศการและการประชุมไบเทค บางนา กรุงเทพฯ
ทั้งนี้ ได้รับรางวัลจากผลงาน เรื่อง “โปรตีน MrHC2 จากกุ้งก้ามกรามเพื่อยับยั้งการเจริญเชื้อจุลชีพ” โดยมี รศ.ดร.ปรินทร์ ชัยวิสุทธางกูร เป็นอาจารย์ที่ปรึกษา